ਫੋਕਲਸ਼ਮ ਗ੍ਰਾਂ ਪ੍ਰੀ: ਭਾਰਤ ਦੀ ਪੀ.ਯੂ. ਚਿਤਰਾ ਨੇ ਸੋਨਾ ਜਿੱਤੀ

ਸਵੀਡਨ: ਭਾਰਤ ਦੇ ਪੀ.ਯੂ. ਚਿਤਰ ਨੇ ਸਵੀਡਨ ਦੇ ਸੋਲੇਤੁਨਾ ਵਿਚ ਫੋਕਲਜ਼ਮ ਗ੍ਰਾਂ ਪ੍ਰੀ ਦੇ 2019 ਵਿਚ ਮਹਿਲਾਵਾਂ ਦੇ 1500 ਮੀਟਰ ਵਿਚ ਸੋਨ ਤਮਗਾ ਜਿੱਤਿਆ. ਉਸਨੇ 4 ਮਿੰਟ 12.65 ਸੈਕਿੰਡ (4: 12.65 ਸੈਕਿੰਡ) ਦੇ ਕੇ ਆਪਣੇ ਸੀਜ਼ਨ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਸਮਾਂ ਕਮਾਇਆ.ਚਿਤਰਾ ਨੇ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਫੋਕਲਜ਼ਮ ਗ੍ਰਾਂ ਪ੍ਰੀ ‘ਚ ਕੀਨੀਆ ਦੇ ਮਰਸੀ ਚੈਰੋਨੋ ਨੂੰ ਹਰਾਇਆ, ਜਿਸ ਨੇ ਰਾਸ਼ਟਰਮੰਡਲ ਖੇਡਾਂ’ ਚ 5000 ਮੀਟਰ ਸੋਨ ਤਮਗਾ ਜਿੱਤਿਆ ਸੀ. ਉਹ ਅਪ੍ਰੈਲ 2019 ‘ਚ ਦੋਹਾ, ਕਤਰ’ ਚ ਆਯੋਜਿਤ ਏਸ਼ੀਆਈ ਚੈਂਪੀਅਨਸ਼ਿਪ ‘ਚ ਸੋਨੇ ਦਾ ਤਗਮਾ ਜੇਤੂ ਹੈ.ਭਾਰਤ ਦੇ ਜੰਸਨ ਜੌਨਸਨ ਨੇ ਪੁਰਸ਼ਾਂ ਦੇ 1500 ਮੀਟਰ ਵਿੱਚ ਫੋਲਕਸਮ ਗ੍ਰਾਂ ਪ੍ਰੀ ਵਿੱਚ 3: 39.69 ਦੇ ਨਾਲ ਚਾਂਦੀ ਦਾ ਤਗਮਾ ਜਿੱਤਿਆ. ਉਹ ਏਸ਼ੀਆਈ ਖੇਡਾਂ ਦਾ ਸੋਨ ਤਮਗਾ ਜਿੱਤਣ ਵਾਲਾ ਵੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ 15 ਜੂਨ ਨੂੰ ਨੀਦਰਲੈਂਡ ਦੇ ਨਿਜਮੇਜੇਨ ਵਿਚ ਅਗਲੇ ਜਨਰੇਸ਼ਨ ਐਥਲੈਟਿਕਸ ਮੀਲ ਤੇ 3: 37.62 ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਕੌਮੀ ਰਿਕਾਰਡ ਵਿਚ ਵਾਧਾ ਕੀਤਾ ਹੈ.ਇਕ ਹੋਰ ਵੱਖਰੀ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿਚ, ਡੈਨਮਾਰਕ ਵਿਚ ਕੋਪਨਹੈਗਨ ਅਥਲੈਟਿਕਸ ਗੇਮਸ ਵਿਚ, ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਰਿਕਾਰਡਧਾਰਕ ਮੁਰਲੀ ​​ਸਰੇਸ਼ੰਕਰ ਨੇ ਪੁਰਸ਼ਾਂ ਦੀ ਲੰਬੀ ਛਾਲ ਵਿਚ ਸੋਨ ਤਮਗਾ ਜਿੱਤਿਆ. ਉਸਨੇ 7.93 ਮੀਟਰ ਦੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਗੇੜ ਦੇ ਨਾਲ ਜਿੱਤ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਆਪਣੀ ਸੀਜ਼ਨ ਦੀ ਬਿਹਤਰੀ ਲਈ- ਫਰਾਂਸ ਦੇ ਲਾਇਨ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ. ਦੂਜੇ ਦੌਰ ਵਿਚ, ਉਸ ਨੇ 7.89 ਮੀਟਰ, 7.88 ਮੀਟਰ ਅਤੇ 7.61 ਮੀਟਰ ਦੀ ਛਾਲ ਲਗੀ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *