ਭਾਰਤ ਦਾ ਜੰਗਲਾਤ ਇਕ ਫੀਸਦੀ ਤੱਕ ਵਧਿਆ- ਵਾਤਾਵਰਣ ਮੰਤਰੀ

0

ਵਾਤਾਵਰਣ ਬਾਰੇ ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਜਾਵਦੇਕਰ ਨੇ ਲੋਕ ਸਭਾ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਇਕ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਦੇ ਜੰਗਲਾਂ ਹੇਠਲੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ 1% ਦਾ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਭੂਗੋਲਿਕ ਖੇਤਰ ਦੇ 24.39% ਤੋਂ ਵੱਧ ਹੁਣ ਹਰੇ ਰੰਗ ਦੇ ਕਵਰ ਹਨ. ਵਿਵਾਦਤ ਤੱਥ: ਬੀਜੇਪੀ ਦੇ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਨੇ ਵਾਤਾਵਰਣ ਮੰਤਰੀ ਦੁਆਰਾ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੇ ਗਏ ਤੱਥ ਨੂੰ ਖਾਰਜ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਚੇਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਕਿ ਉਪਗ੍ਰਹਿ ਚਿੱਤਰ ਭੜਕਾਉਣ ਵਾਲਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਵਿੱਚ ਦਰਖਤਾਂ ਲਈ ਗਲਤ ਗੰਨਾ ਫਸਲਾਂ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ.ਪ੍ਰਸ਼ਨ ਕਾਲ ਦੇ ਦੌਰਾਨ, ਸ੍ਰੀ ਜਾਵੇਦਕਰ ਨੇ ਸਪਲੀਮੈਂਟਰੀ ਨੂੰ ਸਪੱਸ਼ਟ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ-

ਵਿਕਾਸ ਕਾਰਜ ਦੇ ਕਾਰਨ ਕੱਟੇ ਹਰ ਇੱਕ ਦਰੱਖਤ ਲਈ, 3-4 ਇੱਕ ਹੀ ਖੇਤਰ ਜਾਂ ਕਿਤੇ ਹੋਰ ਬੀਜਿਆ ਗਿਆ ਸੀ.ਸੈਟੇਲਾਇਟ ਇਮੇਜਰੀ ਨਿਯਮਤ ਅੰਤਰਾਲਾਂ ਤੇ ਲਏ ਗਏ ਸਨ ਜੋ ਅਜਿਹੇ ਅਸੰਗਤਪਣ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਹ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਸੰਭਾਵਨਾ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਗੰਨਾ ਫ਼ਸਲਾਂ ਜੰਗਲਾਤ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਗਿਣੀਆਂ ਗਈਆਂ ਸਨ.ਇੱਕ ਤਾਜ਼ਾ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਭਾਰਤ ਦੇ ਭੂਗੋਲਿਕ ਖੇਤਰ ਦੇ 24.39% ਤੋਂ ਵੱਧ ਹਰੀ-ਕਵਰ ਦਾ ਗਠਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਰਾਜਮਾਰਗਾਂ ਦੇ ਨਾਲ 125 ਕਰੋੜ ਦਰੱਖਤ ਲਗਾਉਣ ਦੀ ਹੋਰ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਹਰੀ ਝੋਨਾ ਵਧਾਉਣ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਈ ਹੈ.

 

About Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed