ਪਿੰਡ ਤਿਉੜ  ਵਿੱਚ ਝੁੱਗੀਆਂ ਨੂੰ ਲੱਗੀ ਅੱਗ , ਇੱਕ ਬੱਚਾ ਜਿੰਦਾ ਸੜਿਆ 48  ਦੇ ਕਰੀਬ ਝੁੱਗੀਆਂ ਜਲੀਆ 

ਚੁੰਗੀਆਂ ਨੂੰ ਲੱਗੀ ਅੱਗ

ਕੁਰਾਲੀ /ਜਗਦੀਸ਼ ਸਿੰਘ :  ਕੁਰਾਲੀ ਖਰਡ ਰਸਤੇ  ਉੱਤੇ ਸਥਿਤ ਪਿੰਡ ਤਿਉੜ  ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਦਰਦਨਾਕ ਹਾਦਸਿਆ ਵਾਪਰਿਆ ਹੈ  ਇੱਥੇ ਪ੍ਰਾਪਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਕਿਸਾਨ ਜਗਤਾਰ ਸਿੰਘ   ਦੇ ਖੇਤ ਵਿੱਚ ਸਬਜ਼ੀਆਂ  ਲਗਾਉਣ ਵਾਲੀ ਲੇਬਰ ਜੋ ਤਕਰੀਬਨ 48 ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਦੇ ਕਰੀਬ ਝੁੱਗੀਆਂ ਵਿੱਚ ਰਹਿ ਰਹੇ  ਸੀ ਇਸ ਝੁੱਗੀਆਂ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਕਾਰਨ ਅੱਗ ਲੱਗ ਗਈ ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉੱਥੇ ਭਗਦੜ ਮੱਚ ਗਈ  ।

 ਮਾਂ ਖੇਲ ਰਹੀ ਸੀ ਬੱਚੇ  ਦੇ ਨਾਲ .  .  .

ਮ੍ਰਿਤਿਕ ਬੱਚੇ ਦੀ ਮਾਤਾ

ਜਦੋਂ ਇਸ ਝੁੱਗੀਆਂ ਵਿੱਚ ਅੱਗ ਲੱਗੀ  ਉਦੋਂ ਮ੍ਰਿਤਕ ਬੱਚੇ ਦੀ ਮਾਤਾ ਉਸ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਖਿਲਾ ਰਹੀ ਸੀ ਉਸਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹਨੂੰ ਬਾਹਰ ਵਲੋਂ ਰੌਲਾ ਸੁਣਾਈ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਅੱਗ ਲੱਗ ਗਈ ਜਦੋਂ ਉਹ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲੀ ਤਾਂ ਵੇਖਿਆ ਦੀ ਅੱਗ ਦੀ ਲਪਟਾਂ ਕਾਫ਼ੀ ਤੇਜ ਸਨ  ਅਤੇ ਹਵਾ  ਦੇ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਝੁੱਗੀ ਨੂੰ ਵੀ ਅੱਗ ਨੇ ਆਪਣੀ ਚਪੇਟ ਵਿੱਚ ਲੈ ਲਿਆ ਅਤੇ ਉਸਦਾ 5 ਸਾਲ ਦਾ ਪੁੱਤਰ ਅਜੀਤ  ਸਾਮਾਨ ਸਹਿਤ ਜਲ ਗਿਆ ।

ਪਿਤਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੁੱਤਰ ਹੀ ਸੀ ਜਿੰਦਗੀ ਦੀ ਕਮਾਈ .  .  . 

ਜਦੋਂ ਅੱਗ ਦੀਆ ਲਪਟਾਂ ਦੇਖ ਪਿੰਡ ਵਾਲ਼ੇ ਉਸ ਜਗਾ ਪਹੁੰਚੇ ਤਾ ਇਕ ਵਿਅਕਤੀ  ਜਿਸਨੂੰ ਬੱਚੇ ਦਾ ਪਿਤਾ ਸੁਰੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ ਉਹ ਰੋਂਦੇ ਹੋਏ ਇੱਕ ਹੀ ਗੱਲ ਬੋਲ ਰਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਉਸਦਾ ਪੁੱਤਰ ਹੀ ਉਸਦੀ ਜਿੰਦਗੀ ਦੀ ਕਮਾਈ ਸੀ ਸਭ ਮਿੱਟੀ ਵਿੱਚ ਮਿਲ ਗਿਆ ਹੁਣ ਉਹ ਕਿਸਦੇ ਲਈ ਜਿੰਦਗੀ ਜਿਓਣਾ ਚਾਹੇਗਾ ।

ਲੇਬਰ ਨੂੰ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ ਲੈ ਜਾਇਆ ਗਿਆ .  .  .

ਜਦੋ ਝੁੱਗੀਆਂ ਅੱਗ ਨਾਲ ਬਿਲਕੁਲ ਜਲ ਗਈਆਂ ਉਦੋਂ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਲੋਕਾ  ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ  ਨਾਲ ਪੂਰੀ ਲੇਬਰ ਨੂੰ  ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ ਰੋਕਿਆ ਅਤੇ ਲੇਬਰ ਦਾ ਰੋ-ਰੋ ਕੇ ਭੈੜਾ ਹਾਲ ਸੀ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਇਸ ਆਗਜਨੀ ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਵੀ ਨਹੀਂ ਬਚਾ ਪਾਏ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪੂਰੀ ਮਿਹਨਤ ਅੱਗ  ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਹੋ ਗਈ ।

ਕੀ ਕਿਹਾ ਏਸ ਡੀ ਏਮ ਖਰੜ ਨੇ .  .  .

ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਪਹੁੰਚੇ ਏਸ ਡੀ ਏਮ ਖਰਡ ਹਿਮਾਂਸ਼ੁ ਜੈਨ  ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਅਜੇ  ਤੱਕ ਅੱਗ ਕਿਵੇਂ ਲੱਗੀ  ਦੇ ਕਾਰਣਾਂ ਦਾ ਕੁੱਝ ਨਹੀਂ ਪਤਾ ਚਲਿਆ  ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਸੂਚਨਾ ਮਿਲਦੇ ਹੀ ਪੁਲਿਸ ਮਹਿਕਮਾ , ਮਾਲ ਮਹਿਕਮਾ , ਏੰਬੁਲੇਂਸ , ਫਾਇਰ ਬ੍ਰਿਗੇਡ  ਦੀਆਂ ਗੱਡੀਆਂ  ਤੁਰੰਤ ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈਆ  ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਪੰਜਾਬ  ਵਲੋਂ 2 ਲੱਖ ਰੂਪਏ ਦਾ ਮੁਆਵਜਾ ਜਾਰੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਵਲੋਂ ਜਿਲਾ ਰੇਡ ਕਰਾਸ ਸੋਸਾਇਟੀ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ  ਲੇਬਰ ਨੂੰ ਸੰਭਾਲ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਇਲਾਜ ਕਰਵਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਅੱਗ  ਦੇ  ਕਾਰਣਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਜੇ ਅੱਗ ਲੱਗਣ ਦੇ ਕਾਰਨਾਂ ਦਾ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਲੱਗਿਆ ਹੈ ਲੇਕਿਨ  ਇਸ ਅੱਗ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਬੱਚਾ 100 ਫ਼ੀਸਦੀ ਜਲ ਕੇ ਮਰ ਗਿਆ ਹੈ  ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *