ਕਬੱਡੀ ਦੇ ਉੱਭਰਦੇ ਸਿਤਾਰੇ ਮਰਹੂਮ ਕੁਲਵੰਤ ਕਾਂਤੇ ਦੇ ਪ੍ਰੀਵਾਰ ਨੂੰ ਦਿਤੀ 11ਲੱਖ ਦੀ ਮਾਲੀ ਮੱਦਦ

ਕੁਰਾਲੀ, ਜਗਦੀਸ਼ ਸਿੰਘ: ਪਿਛਲੇ ਦਿਨੀ ਮਾਂ ਖੇਡ ਕਬੱਡੀ ਦੇ ਆਪਣੇ ਸਮੇ ਦੇ ਸਿਰਕੱਡ ਖਿਡਾਰੀ ਜੀਤ ਕਕਰਾਲੀ ਦੇ ਹੋਣਹਾਰ ਸਪੁੱਤਰ ਸਾਉ ਸੁਭਾਅ ਸਾਫ ਸੁਥਰੀ ਖੇਡ ਦੇ ਮਾਲਕ ਕੁਲਵੰਤ ਕਾਂਤਾ ਦੀ ਬਿਜਲੀ ਦੇ ਕਰੰਟ ਨਾਲ ਹੋਈ ਬੇਵਖਤੀ ਮੋਤ ਕਾਰਨ ਕਬੱਡੀ ਖੇਡ ਜਗਤ ਵਿੱਚ ਸੋਗ ਹੈ ।ਅੱਜ ਉਸ ਛੋਟੀ ਉਮਰੇ ਵੱਡੀਆ ਪੁਲਾਘਾਂ ਪੁੱਟਣ ਵਾਲੇ ਸਧਾਰਨ ਪ੍ਰੀਵਾਰ ਦੇ ਫੁਰਤੀਲੇ ਖਿਡਾਰੀ ਦੇ ਜੱਦੀ ਪਿੰਡ ਕਕਰਾਲੀ (ਰੋਪੜ) ਵਿੱਖੇ ਸ਼ਰਧਾਂਜਲੀ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿੱਚ ਖੇਡ ਜਗਤ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆ ਸਾਰੀਆ ਹੀ ਫੈਡਰੇਸ਼ਨਾ ਦੇ ਨੁਮਾਇਦੇ ,ਖੇਡ ਪ੍ਰਮੋਟਰ,ਖੇਡ ਪ੍ਰੇਮੀ ,ਪੰਚ ਸਰਪੰਚ ਯੂਥ ਕਲੱਬਾ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਤੇ ਪੂਰਾ ਇਲਾਕਾ ਇਸ ਗੱਭਰੂ ਦੇ ਬੇਵੱਖਤ ਇਸ ਫਾਨੀ ਸੰਸਾਰ ਤੋ ਚਲੇ ਜਾਣ ਤੇ ਨਮ ਅੱਖਾ ਨਾਲ ਅਫਸੋਸ ਵਿੱਚ ਬੈਠਾ ਸੀ । ਅੱਜ ਇਸ ਸ਼ਰਧਾਂਜਲੀ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿੱਚ ਦੇਸ਼-ਵਿਦੇਸ਼ ਵਿੱਚੋ ਮਰਹੂਮ ਖਿਡਾ੍ਰੀ ਦੇ ਪਿਤਾ ਜੀਤ ਸਿੰਘ ਕਕਰਾਲੀ ਨੂੰ ਕਰੀਬ 11 ਲੱਖ ਦੀ ਮਾਲੀ ਸਹਾਇਤਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਕੇ ਮਾਂ ਖੇਡ ਕਬੱਡੀ ਨੂੰ ਪਿਆਰ ਕਰਨ ਅਤੇ ਇਨਾ ਖਿਡਾਰੀਆ ਦੇ ਪ੍ਰੀਵਾਰ ਨਾਲ ਖੜਨ ਦਾ ਆਪਣਾ ਫਰਜ ਅਦਾ ਕੀਤਾ ।ਇਸ ਮੋਕੇ ਸ਼ਰਧਾਂਜਲੀ ਭੇਟ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕੋਮਾਤਰੀ ਖੇਡ ਪ੍ਰਮੋਟਰ ਨਰਿਦਰ ਕੰਗ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕੇ ਸਧਾਰਨ ਪ੍ਰੀਵਾਰ ਵਿੱਚ ਜਨਮੇ ਇਸ ਕਬੱਡੀ ਖਿਡਾਰੀ ਦੇ ਮਾਤਾ ,ਪਿਤਾ ਨੇ ਘਰ ਦੀਆ ਤੰਗੀਆ ਦੇ ਵਾਬਜੂਦ ਕਾਂਤੇ ਨੂੰ ਉਸ ਮੁਕਾਮ ਤੇ ਪਹੁਚਾ ਦਿਤਾ ਸੀ ਜਿਥੇ ਹਰੇਕ ਮਾ ਬਾਪ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕੇ ਸਾਡਾ ਪੁਤਰ ਉੱਚੀਆ ਬੁਲੰਦੀਆ ਨੂੰ ਛੂਵੇ ,ਪਰ ਕੁਲਵੰਤ ਨੇ ਵੀ ਉਨਾ ਦੇ ਸੁਫਨੇ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕੀਤਾ ਸੀ , ਪਰ ਮਾਲਕ ਨੂੰ ਜੋ ਮੰਨਜੂਰ ਸੀ ਹੋਣਾ ਓਹੀ ਹੈ ।ਇਸ ਮੋਕੇ ਮਾ ਖੇਡ ਕਬੱਡੀ ਦੇ ਬਾਬਾ ਬੋਹੜ ਸੁਰਜਨ ਚੱਠਾ ਜੀ ,ਖੇਡ ਪ੍ਰਮੋਟਰ ਦਵਿਦਰ ਬਾਜਵਾ,ਖੇਡ ਪ੍ਰਮੋਟਰ ਮਿੰਦਰ ਸੋਹਾਣਾ, ਰੁਸਤਮਾ ਹਿੰਦ ਪਹਿਲਵਾਨ ਪਰਮਿੰਦਰ ਡੂਮਛੇੜੀ ,ਹਲਕਾ ਇੰਚਾਰਜ ਹਰਮੋਹਨ ਸੰਧੂ ,ਸਮਾਜ ਸੇਵੀ ਅਮਰਦੀਪ ਮਾਂਗਟ,ਸ੍ਰੋ ਕਮੇਟੀ ਮੈਬਰ ਅਜਮੇਰ ਖੇੜਾਂ ,ਸਰਪੰਚ ਮਨਮੋਹਣ ਮਾਵੀ ,ਕੁਮੇਨਟੈਟਰ ਸੁਰਜੀਤ ਕਕਰਾਲੀ , ਕੋਚ ਦਵਿਦਰ ਸਿੰਘ , ਕੋਮਾਤਰੀ ਕਬੱਡੀ ਖਿਡਾਰੀ ਮਨੀ ਧਨੋਰੀ ,ਸਪਿੰਦਰ ਮਨਾਣਾ ,ਮਨਜੋਤ ਮਾਛੀਵਾੜਾ ,ਪੰਮਾ ਸੋਹਾਣਾ,ਗੱਬਰ ਮੌਲੀ ,ਗੁਰਲਾਲ ਘਨੋਰ ,ਮਨਿੰਦਰ ਮਨਾਣਾ,ਸੰਨਦੀਪ ਬਦੇਸ਼ਾ,ਕੁਲਵੀਰ ਸਮਰੋਲੀ ,ਜੁਗਰਾਜ ਮਾਨਖੇੜੀ ,ਗੁਰਵਿੰਦਰ ਕਕਰਾਲੀ ਆਦਿ ਪ੍ਰੇਮੀਆ ਨਾ ਨੇ ਇਸ ਮਹਾਨ ਖਿਡਾਰੀ ਸ਼ਰਦਾ ਦੇ ਫੁੱਲ ਭੇਟ ਕੀਤੇ ।ਅੰਤ ਵਿਚ ਪਿੰਡ ਕਕਰਾਲ਼ੀ ਦੇ ਸਮੂਹ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆ ਨੇ ਦੁਖ ਦੀ ਘੜੀ ਵਿੱਚ ਪਿੰਡ ਪਹੁੰਚਣ ਵਾਲੀ ਸਾਰੀ ਸੰਗਤ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ।

ਪ੍ਰਭ ਆਸਰਾ ਚੈਰੀਟੇਬਲ ਮੈਡੀਕਲ ਸੇਵਾ ਸੈਂਟਰ ਵੱਲੋ ਗਾਇਨੀ ਓ ਟੀ ਤੇ C – ARM ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ I ਪ੍ਰਭ ਆਸਰਾ ਸੰਸਥਾ (ਸਰਬ ਸਾਂਝਾ ਪਰਿਵਾਰ), ਕੁਰਾਲੀ ਜੋ ਕਿ ਪਿੱਛਲੇ ਕਈ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਲਾਵਾਰਿਸ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਦੀ ਸਾਂਭ ਸੰਭਾਲ ਤੇ ਇਲਾਜ ਤੇ ਸਮਾਜ ਭਲਾਈ ਦੇ ਕਾਰਜਾਂ ਲਈ ਯਤਨਸ਼ੀਲ ਹੈ I ਪ੍ਰਭ ਆਸਰਾ ਸੰਸਥਾ ਵੱਲੋ ਕਰੋਨਾ ਮਹਾਮਾਰੀ ਦੇ ਚਲਦਿਆਂ ਗੁੰਮਸ਼ੁਦਾ, ਬੇਸਹਾਰਾ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਲਈ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਅੰਬੂਲੈਂਸਾਂ, ਸੰਭਾਲ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਇਲਾਕੇ ਦੇ ਲੋੜਵੰਦ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਰਾਸ਼ਨ ਸਮੱਗਰੀ, ਦਵਾਈਆਂ ਤੇ ਹੋਰ ਮੁਢਲੀਆਂ ਵਸਤਾਂ ਮੁਹਾਈਆਂ ਕਰਵਾਇਆ ਗਈਆਂ ਸਨ I ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਪ੍ਰਭ ਆਸਰਾ ਸੰਸਥਾ ਵਲੋਂ ਅਜਿਹੇ ਕੋਵਿਡ ਮਾਹਾਮਾਰੀ ਦੌਰਾਨ ਜਦੋਂ ਵੱਡੇ ਪੱਧਰ ਤੇ ਅਜਿਹੇ ਅਤੇ ਹੋਰ ਅਲੱਗ-2 ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਤੋਂ ਪੀੜ੍ਹਤ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਰਿਹਾ ਸੀ ਤਾਂ ਪ੍ਰਭ ਆਸਰਾ ਵੱਲੋਂ ਮੈਡੀਕਲ ਸੇਵਾ ਸੈਂਟਰ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ । ਜਿਸ ਵਿਚ ਅਜਿਹੇ ਬੇਸਹਾਰਾ ਤੇ ਪੀੜ੍ਹਤ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਦੇ ਬਿਨਾਂ ਸ਼ਰਤ ਇਲਾਜ ਅਤੇ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਹਾਲਤਾਂ ਵਿੱਚ ਲੋੜਵੰਦ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਦੀਆਂ ਜਿੰਦਗੀਆਂ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਸ਼ਰਤ ਰਹਿਤ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦੇ ਨਾਲ- ਨਾਲ ਆਮ ਪੀੜ੍ਹਿਤ ਜਨਤਾ ਲਈ ਰੋਗ ਜਾਂਚ ਕੇਂਦਰ ਅਤੇ ਵੱਖ ਵੱਖ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਦੇ ਮਾਹਿਰ ਡਾਕਟਰਾਂ ਵੱਲੋਂ ਚੈਰੀਟੇਬਲ ਅਧਾਰ ਤੇ ਸਿਹਤ ਸੇਵਾਵਾਂ ਮੁਹਈਆ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਹਸਪਤਾਲ ਦਾ ਨਿਰਮਾਣ ਕੀਤਾ ਗਿਆ । ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਸੰਸਥਾ ਦੇ ਮੁੱਖ ਪ੍ਰਬੰਧਕ ਭਾਈ ਸ਼ਮਸ਼ੇਰ ਸਿੰਘ ਤੇ ਬੀਬੀ ਰਾਜਿੰਦਰ ਕੌਰ ਪਡਿਆਲਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜਿਹਨਾਂ ਲਵਾਰਿਸ, ਗੁੰਮਸ਼ੁਦਾ, ਲੋੜਵੰਦਾ, ਬੇਸਹਾਰਾ ਤੇ ਰੁਲ ਰਹੀਆਂ ਗਰਭਵਤੀ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਇਲਾਜ ਤੇ ਪੁਨਰਵਾਸ ਦਾ ਮੌਕਾ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਤੇ ਇਲਾਕੇ ਦੇ ਲੋੜਵੰਦ / ਗਰੀਬ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਲਈ ਅੱਜ ਗਾਇਨੀ ਓ ਟੀ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ I ਜਿਸ ਵਿਚ ਔਰਤਾਂ ਦੇ ਵੱਖ – ਵੱਖ ਰੋਗਾਂ ਦਾ ਇਲਾਜ, ਟੈਸਟ ਤੇ ਓਪਰੇਸ਼ਨ ਮਾਹਿਰ ਡਾਕਟਰਾਂ ਵਲੋਂ ਚੈਰੀਟੇਬਲ ਅਧਾਰ ਤੇ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ I ਉਹਨਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪ੍ਰਭ ਆਸਰਾ ਵਿਚ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਓਪਰੇਸ਼ਨ, ਔਰਤਾਂ ਦੀਆ ਡਿਲਵਰੀਆ ਤੇ ਓਪਰੇਸ਼ਨ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਏ ਹਨ, ਜਲਦੀ ਹੀ ਹੱਡੀਆਂ ਦੇ ਓਪਰੇਸ਼ਨ ਵੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ I ਉਹਨਾਂ ਦਸਿਆ ਕਿ C -ARM ਨਾਮਕ ਮਸ਼ੀਨ ਨਾ ਹੋਣ ਕਰਕੇ ਹੱਡੀਆਂ ਦੇ ਓਪਰੇਸ਼ਨ ਨਹੀਂ ਸੀ ਹੋ ਰਹੇ,ਅੱਜ OERLIKON ਵੱਲੋ UNDER CSR ਇਹ ਮਸ਼ੀਨ ਭੇਟ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ ਜਿਸ ਨਾਲ ਲਾਵਾਰਿਸ ਤੇ ਲੋੜਵੰਦ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ I ਪ੍ਰਬੰਧਕਾਂ ਵੱਲੋ ਸਹਿਯੋਗੀ ਸੱਜਣਾ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ I

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *