ਇੰਦਰ ਸੇਖੜੀ ਵੱਲੋ ਸਰਾਬ ਨਾਲ ਮਰਨ ਵਾਲਿਆ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਦੁੱਖ ਕੀਤਾ ਸਾਂਝਾ

0

ਬਟਾਲਾ 3 ਅਗਸਤ (ਦਮਨ ਪਾਲ ਸਿੰਘ)ਅੱਜ ਸ਼. ਇੰਦਰ ਸੇਖੜੀ, ਜੋ ਕਿ ਸ਼ੋ੍ਰਮਣੀ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੇ ਮੀਤ ਪ੍ਰਧਾਨ ਹਨ, ਨੇ ਮਾਫੀਆ ਵੱਲੋਂ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਜ਼ਹਿਰੀਲੀ ਸ਼ਰਾਬ ਦੀ ਸਪਲਾਈ ਕਰਕੇ ਲਗਭਗ 100 ਨਿਰਦੋਸ਼ ਗਰੀਬ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਦੁਖਦਾਈ ਮੌਤ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰ ਪ੍ਰਗਟ ਕੀਤੇ। ਇਸ ਮਾਫੀਆ ਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ ਮੌਜੂਦਾ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਨੇਤਾਵਾਂ ਦਾ ਪੂਰਾ ਸਮਰਥਨ ਹੈ। ਇੱਕ ਸੁਤੰਤਰ ਜਾਂਚ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਹਰਿਆਣਾ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਦੇ ਇੱਕ ਮੌਜੂਦਾ ਜੱਜ ਦੀ ਨਿਯੁਕਤੀ ਕੀਤੀ ਜਾਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਸਜ਼ਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਜੋ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਅਤੇ ਉੱਚ ਸਥਾਨਾਂ ‘ਤੇ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ. ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਇਸ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਪੰਜਾਬ ਬਣਨ ਅਤੇ ਇਸ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਵਿਭਾਗ ਦਾ ਪੋਰਟਫੋਲੀਓ ਸੰਭਾਲਣ ਲਈ ਨੈਤਿਕ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਲੈਂਦਿਆਂ ਅਸਤੀਫਾ ਦੇ ਦੇਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਉਹ ਨਾ ਸਿਰਫ ਆਪਣੀ ਡਿਊਟੀ ਵਿਚ ਅਸਫਲ ਹੋਇਆ ਹੈ ਬਲਕਿ ਉਹ ਗੁਟਕਾ ਸਾਹਿਬ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬ ਰਾਜ ਵਿਚ ਨਸ਼ਾ ਮਾਫੀਆ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰਨ ਦੇ ਆਪਣੇ ਵਾਅਦੇ ਵਿਚ ਵੀ ਅਸਫਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਅਜੋਕੀ ਘਟਨਾ ਉਸ ਦੇ ਗੁਟਕਾ ਸਾਹਿਬ ‘ਤੇ ਕੀਤੇ ਆਪਣੇ ਵਾਅਦੇ ਨੂੰ ਲਾਗੂ ਨਾ ਕਰਨ ਅਤੇ ਇੰਚਾਰਜ ਮੰਤਰੀ ਵਜੋਂ ਆਪਣੀ ਡਿਊਟੀ ਨਿਭਾਉਣ ਦਾ ਪ੍ਰਮਾਣ ਹੈ
ਮੌਜੂਦਾ ਸਰਕਾਰ ਵੀ ਸ਼ਰਾਬ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਤੋਂ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਮਾਲੀਆ ਇਕੱਤਰ ਕਰਨ ਪ੍ਰਤੀ ਆਪਣੀ ਡਿਊਟੀ ਵਿਚ ਅਸਫਲ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਹ ਲਗਭਗ ਉਸੇ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਹੀ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜਿੰਨੀ ਮੌਜੂਦਾ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਸੱਤਾ ਵਿਚ ਆਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸੀ। ਬਜਟ ਵਿਚ ਅਨੁਮਾਨਤ ਸਾਲਾਨਾ ਵਾਧਾ ਪਿਛਲੇ ਤਿੰਨ ਸਾਲਾਂ ਵਿਚ ਪ੍ਰਾਪਤ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਹੈ. ਪਰ ਹੁਣ ਇਹ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਸਮਾਨਾਂਤਰ ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਮਾਫੀਆ ਨੇ ਮੌਜੂਦਾ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਸਰਪ੍ਰਸਤੀ ਸਦਕਾ ਉਸ ਸਭ ਦੀ ਉਮੀਦ ਕੀਤੀ ਵਾਧੇ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਜੋ ਟੈਕਸ ਇਕੱਠਾ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਸੀ, ਉਹ ਲੀਡਰਾਂ ਅਤੇ ਸ਼ਰਾਬ ਮਾਫੀਆ ਦੀਆਂ ਜੇਬਾਂ ਵਿਚ ਚਲੇ ਗਏ ਹਨ. ਇਸ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ  ਗੁਆਂਢੀ ਰਾਜ  ਹਰਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹੇ ਟੈਕਸਾਂ ਦੀ ਵਸੂਲੀ ਵਿੱਚ ਹੋਏ ਵਾਧੇ ਤੋਂ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਗਰੀਬਾਂ ਦੀ ਭਲਾਈ ਲਈ ਖਰਚ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਪੈਸੇ ਗੈਰਕਾਨੂੰਨੀ ਤਰੀਕਿਆਂ ਨਾਲ ਜੇਬ ਵਿੱਚ ਪਏ ਹਨ। ਜਿਹੜੇ ਆਗੂ ਰਾਜ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਪ੍ਰਤੀ ਆਪਣੀ  ਡਿਊਟੀਵਿਚ ਅਸਫਲ ਰਹੇ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਡਿਊਟੀ ਨਾ ਨਿਭਾਉਣ ਲਈ ਕਾਨੂੰਨ ਤਹਿਤ ਮੁਕੱਦਮਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਨੇ ਇਸ ਘਟਨਾ ਦੁਆਰਾ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਚੇਤਾਵਨੀ ਭੇਜ ਦਿੱਤੀ ਹੈ. ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਸਾਰੇ ਵਾਅਦੇ ਪੂਰੇ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਅਸਫਲ ਰਹਿਣ ਲਈ ਰੱਬ ਦੀ ਇਸ ਚੇਤਾਵਨੀ ਨੂੰ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

About Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed