ਵਿਸ਼ਵ ਸੁਣਵਾਈ ਦਿਵਸ ਦੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ, ਰਿਆਨ ਕਲੀਨਿਕ ਖਰੜ ਵਿਖੇ ਲੱਗੇਗਾ ਕੈਪ

0
ਵਿਸ਼ਵ ਸੁਣਵਾਈ ਦਿਵਸ ਦੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ, ਰਿਆਨ ਕਲੀਨਿਕ ਖਰੜ ਵਿਖੇ ਲੱਗੇਗਾ ਕੈਪ

ਜਗਦੀਸ ਸਿੰਘ ਕੁਰਾਲੀ:ਵਿਸ਼ਵ ਸੁਣਵਾਈ ਦਿਵਸ ਦੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ, ਰਿਆਨ ਕਲੀਨਿਕ ਅਤੇ ਸਮਰਥ ਸਪੀਚ ਐਂਡ ਹੀਅਰਿੰਗ ਸੈਂਟਰ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਸਤੀਆਂ ਸਿਹਤ ਸੇਵਾਵਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਸਤੀਆਂ ਸੇਵਾਵਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ WMJMAGE (ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਸੁਣਨ ਸ਼ਕਤੀ ਟੈਸਟ 0 ਤੋਂ 5 ਸਾਲ) ਜੋ ਕਿ ਇਸ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਦਿਨ ਦੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਰਿਆਨ ਕਲੀਨਿਕ ਅਤੇ ਸਮਰਥ ਸਪੀਚ ਐਂਡ ਹੀਅਰਿੰਗ ਸੈਂਟਰ ਇਸ ਕੈਂਪ ਵਿੱਚ 499 ਰੁਪਏ ਵਿੱਚ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਐਮਸੀਐਚ ਪੈਕੇਜ ਦੇ ਤਹਿਤ ਐਮਸੀਐਚ ਟੈਸਟ ਜਾਂ ਟੈਸਟ (ਆਡੀਓਮੈਟਰੀ/ ਟਾਇਮਪੈਨੋਮੈਟਰੀ) 499 ਰੁਪਏ ਵਿੱਚ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਇਸ ਦਿਨ ਅਕੜਾਅ/ਬੁਠਾਉਣਾ/ਆਟਿਜ਼ਮ/ਬੋਲੀ ਦੇਰੀ ਦੀ ਜਾਂਚ ਵੀ ਮੁਫ਼ਤ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਡਾ: ਨਿਤਿਨ ਚਾਵੜਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ 7 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਰਾਜਿੰਦਰਾ ਹਸਪਤਾਲ ਪਟਿਆਲਾ ਅਤੇ ਜੀ.ਏ.ਐਮ.ਸੀ.ਏਚ ਸੈਕਟਰ 16 ਵਿੱਚ ਸਿਹਤ ਸਹੂਲਤਾਂ ਦੇ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਡਾ: ਨਿਤਿਨ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਹ ਬਿਮਾਰੀ ਬੱਚੇ ਦੇ ਜਨਮ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਬੁਢਾਪੇ ਤੱਕ ਕਿਸੇ ਵੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਪਾਈ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਅਸੀਂ ਇਸ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ 12 ਸਾਲ ਤੋਂ ਘੱਟ ਉਮਰ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਵਿੱਚ ਸੁਣਨ ਸ਼ਕਤੀ ਦੀ ਕਮੀ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਕਾਰਨ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਬਿਮਾਰੀ ਬੁਢਾਪੇ ਵਿੱਚ ਦਿਮਾਗੀ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਦੇ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੋਣ ਅਤੇ ਕੰਨਾਂ ਵਿੱਚ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਮਰੀਜ਼ ਨੂੰ ਡਾਕਟਰ ਦੀ ਸਲਾਹ ਲੈਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਜਾਂ ਡਾਕਟਰ ਕੋਲ ਜਾ ਕੇ ਸਮੇਂ ਸਿਰ ਕੰਨਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਵਾਉਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਕੈਂਪ ਮਿਤੀ 03.03.2023 ਨੂੰ ਰਿਆਨ ਕਲੀਨਿਕ ਅਤੇ ਸਮਰਥ ਸਪੀਚ ਐਂਡ ਹੀਅਰਿੰਗ ਸੈਂਟਰ ਵਿਖੇ ਸਵੇਰੇ 09 ਵਜੇ ਤੋਂ ਸ਼ਾਮ 5 ਵਜੇ ਤੱਕ ਲਗਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਅਤੇ ਹਰ ਕੋਈ ਇਸ ਕੈਪ ਦਾ ਲਾਭ ਲੈ ਸਕਦਾ ਹੈ।

About Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed