ਟ੍ਰਿਨਿਟੀ ਹਸਪਤਾਲ ਨੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲੀ ਸਪਾਈਨ ਇੰਜਰੀ ਯੂਨਿਟ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ

0

ਟ੍ਰਿਨਿਟੀ ਹਸਪਤਾਲ ਨੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲੀ ਸਪਾਈਨ ਇੰਜਰੀ ਯੂਨਿਟ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ

 

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ, 6 ਜੂਨ, 2023: ਟ੍ਰਿਨਿਟੀ ਹਸਪਤਾਲ ਅਤੇ ਮੈਡੀਕਲ ਰਿਸਰਚ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਨੇ ਅੱਜ ਜ਼ੀਰਕਪੁਰ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਸਪਾਈਨ ਐਂਡ ਨਿਊਰੋ ਰੀਹੈਬਲੀਟੇਸ਼ਨ ਸੈਂਟਰ ਅਤੇ ਆਰਥੋ ਐਂਡ ਸਪੋਰਟਸ ਰੀਹੈਬਲੀਟੇਸ਼ਨ ਸੈਂਟਰ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਹ ਨਿੱਜੀ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਉੱਤਰ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਕਿਸਮ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਵਿਆਪਕ ਸਪਾਇਨ ਇੰਜਰੀ ਯੂਨਿਟ ਹੈ।

 

ਇਹ ਅਤਿ-ਆਧੁਨਿਕ ਸੁਵਿਧਾਵਾਂ ਟ੍ਰਿਨਿਟੀ ਹਸਪਤਾਲ ਅਤੇ ਮੈਡੀਕਲ ਰਿਸਰਚ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਦੀ ਵਿਆਪਕ, ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਦੇਖਭਾਲ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਅਤੇ ਰੀਹੈਬਲੀਟੇਸ਼ਨ ਮੈਡੀਸਨ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਕ੍ਰਾਂਤੀ ਲਿਆਉਣ ਲਈ ਵਚਨਬੱਧਤਾ ਦੀ ਮਿਸਾਲ ਦਿੰਦੀਆਂ ਹਨ।

 

ਮੀਡੀਆ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ, ਡਾ. ਮਹਿੰਦਰ ਕੌਸ਼ਲ, ਚੇਅਰਮੈਨ, ਟ੍ਰਿਨਿਟੀ ਹਸਪਤਾਲ ਅਤੇ ਮੈਡੀਕਲ ਰਿਸਰਚ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਅਤੇ ਆਰਥੋਪੈਡਿਕਸ ਵਿਭਾਗ, ਜ਼ੀਰਕਪੁਰ ਅਤੇ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘‘ਰੀੜ੍ਹ ਦੀ ਹੱਡੀ ਦੀਆਂ ਸੱਟਾਂ ਆਪਣੇ ਡੂੰਘੇ ਪ੍ਰਭਾਵਾਂ ਲਈ ਜਾਣੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ, ਜਿਸ ਦੇ ਗੰਭੀਰ ਸਮਾਜਿਕ, ਆਰਥਿਕ, ਮਨੋਵਿਗਿਆਨਕ ਅਤੇ ਸਰੀਰਕ ਨਤੀਜੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਸੜਕੀ ਆਵਾਜਾਈ ਦੁਰਘਟਨਾਵਾਂ, ਉੱਚਾਈ ਤੋਂ ਡਿੱਗਣਾ, ਖੇਡਾਂ ਦੀਆਂ ਸੱਟਾਂ ਅਤੇ ਹਮਲੇ ਰੀੜ੍ਹ ਦੀ ਹੱਡੀ ਦੀਆਂ ਸੱਟਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਚਲਨ ਵਿੱਚ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾਉਣ ਵਾਲੇ ਆਮ ਕਾਰਨ ਹਨ। ਇਸ ਸਥਿਤੀ ਦੀ ਗੰਭੀਰਤਾ ਨੂੰ ਪਛਾਣਦੇ ਹੋਏ, ਵਿਸ਼ਵ ਸਿਹਤ ਸੰਗਠਨ ਨੇ ਇਸਦੀ ਪਛਾਣ ਇੱਕ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਮਸਕੁਲੋਸਕੇਲੇਟਲ ਦੀ ਚਿੰਤਾ ਵਜੋਂ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਜਿਸਦਾ ਬੋਝ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਅਤੇ ਸਮਾਜ ਤੇ ਸਮੁੱਚੇ ਤੌਰ ਤੇ ਹੈ।’’

 

ਡਾ. ਮੁਕੁਲ ਕੌਸ਼ਲ, ਸੀਨੀਅਰ ਕੰਸਲਟੈਂਟ, ਆਰਥੋਪੈਡਿਕਸ ਵਿਭਾਗ, ਟ੍ਰਿਨਿਟੀ ਹਸਪਤਾਲ ਅਤੇ ਮੈਡੀਕਲ ਰਿਸਰਚ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ, ਜ਼ੀਰਕਪੁਰ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘‘ਸਾਡੇ ਵਿਆਪਕ ਰੀਹੈਬਲੀਟੇਸ਼ਨ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਰਾਹੀਂ, ਅਸੀਂ ਹਰੇਕ ਮਰੀਜ਼ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਲੋੜਾਂ ਅਤੇ ਗੰਭੀਰਤਾ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹਾਂ। ਸਾਡੀਆਂ ਸੇਵਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਗਤੀਵਿਧੀ ਨੂੰ ਫਿਰ ਤੋਂ ਚਾਲੂ ਕਰਨਾ ਅਤੇ ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਦੀ ਰੋਕਥਾਮ, ਸਮਾਜਿਕ ਅਤੇ ਵਿਵਹਾਰ ਸੰਬੰਧੀ ਹੁਨਰਾਂ ਦੀ ਮੁੜ ਸਿਖਲਾਈ, ਦਰਦ ਅਤੇ ਤਣਾਅ ਪ੍ਰਬੰਧਨ, ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਜੀਵਨ ਦੀਆਂ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ, ਗਤੀਸ਼ੀਲਤਾ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ, ਮਾਸਪੇਸ਼ੀ ਕੰਟਰੋਲ ਅਤੇ ਸੰਤੁਲਨ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰ, ਕਿੱਤਾਮੁਖੀ ਅਤੇ ਪੋਸ਼ਣ ਸੰਬੰਧੀ ਸਿਖਲਾਈ ਅਤੇ ਹੋਰ ਬਹੁਤ ਕੁੱਝ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੈ।

 

ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਫਿਜ਼ੀਓਥੈਰੇਪਿਸਟ ਡਾ. ਅਮ੍ਰਿਤਾ ਘੋਸ਼ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘‘ ਨਿਊਰੋਲੌਜੀਕਲ ਰੀਹੈਬ ਦਾ ਟੀਚਾ ਇੱਕ ਸਟਰੱਕਚਰਡ ਕੰਡੀਸ਼ਨਿੰਗ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਮਰੀਜ਼ ਨੂੰ ਉੱਚ ਪੱਧਰੀ ਫੰਕਸ਼ਨ ਅਤੇ ਸੁਤੰਤਰਤਾ ਵਿੱਚ ਵਾਪਸ ਆਉਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਨਾ ਹੈ।’’ ਘੋਸ਼ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਸਣ ਅਤੇ ਸੰਤੁਲਨ ਨੂੰ ਮੁੜ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਦੇ ਕੰਟਰੋਲ ਤੇ ਵੀ ਜ਼ੋਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

 

ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ, ‘‘ਟ੍ਰਿਨਿਟੀ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਆਰਥੋ ਅਤੇ ਸਪੋਰਟਸ ਰੀਹੈਬਲੀਟੇਸ਼ਨ ਸੈਂਟਰ ਆਰਥੋਪੀਡਿਕ ਅਤੇ ਖੇਡਾਂ ਨਾਲ ਸਬੰਧਿਤ ਸੱਟਾਂ ਵਾਲੇ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਲਈ ਸੰਪੂਰਨ ਦੇਖਭਾਲ ਅਤੇ ਸਹਾਇਤਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਲਈ ਸਮਰਪਿਤ ਹੈ। ਸਾਡੀ ਬਹੁ-ਅਨੁਸ਼ਾਸਨੀ ਟੀਮ, ਡਾ. ਮਹਿੰਦਰ ਅਤੇ ਡਾ. ਮੁਕੁਲ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ, ਹਰੇਕ ਮਰੀਜ਼ ਦੀ ਵਿਲੱਖਣ ਸਥਿਤੀ ਦੇ ਅਨੁਕੂਲਿਤ ਇਲਾਜ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਵਿਕਸਿਤ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਮੋਟਰ ਕੰਟਰੋਲ ਅਤੇ ਨਿਊਰੋਮਸਕੂਲਰ ਟ੍ਰੇਨਿੰਗ, ਮੈਨੂਅਲ ਥੈਰੇਪੀ, ਤੌਰ-ਤਰੀਕੇ, ਮੋਸ਼ਨ ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ ਅਤੇ ਹੋਰ ਉੱਨਤ ਤਕਨੀਕਾਂ ਨੂੰ ਨਿਯੋਜਿਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ, ਅਸੀਂ ਫੰਕਸ਼ਨ ਨੂੰ ਬਹਾਲ ਕਰਨ, ਭਵਿੱਖ ਦੀਆਂ ਸੱਟਾਂ ਦੀ ਰੋਕਥਾਮ ਅਤੇ ਰਿਕਵਰੀ ਨੂੰ ਅਨੁਕੂਲ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਾਂ।

About Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed