ਮਹਿੰਦਰਾ ਐਂਡ ਮਹਿੰਦਰਾ ਵਲੋਂ ਚੰਦਪੁਰ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ 400 ਬੂਟੇ ਲਗਾਉਣ ਅਤੇ ਮਾਜਰੀ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਰੈਲੀ ਦਾ ਆਯੋਜਨ

0

ਮਹਿੰਦਰਾ ਐਂਡ ਮਹਿੰਦਰਾ ਵਲੋਂ ਚੰਦਪੁਰ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ 400 ਬੂਟੇ ਲਗਾਉਣ ਅਤੇ ਮਾਜਰੀ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਰੈਲੀ ਦਾ ਆਯੋਜਨ

ਕੁਰਾਲੀ, ਜਗਦੀਸ ਸਿੰਘ : ਮਹਿੰਦਰਾ ਐਂਡ ਮਹਿੰਦਰਾ ਦੇ ਸਵੈ-ਸਹਾਇਤਾ ਸਮੂਹ ਦੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੇ ਵਿਸ਼ਵ ਵਾਤਾਵਰਨ ਦਿਵਸ ਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮਨੁਖੀ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਰੁੱਖਾਂ ਦੀ ਅਹਿਮੀਅਤ ਬਾਰੇ ਜਾਗਰੂਕ ਕਰਨ ਲਈ ਚੰਦਪੁਰ ਪਿੰਡ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨਾਲ ਮਿਲਕੇ ਪਿੰਡ ਦੀਆਂ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸੰਝਾਲਿਆ ਥਾਵਾਂ ਤੇ 400 ਬੂਟੇ ਲਗਾਏ ਅਤੇ ਮਾਜਰੀ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਰੈਲੀ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕੀਤਾ । ਇਸ ਮੌਕੇ ਸਵਰਾਜ ਸੀਐਸਆਰ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਮੈਨੇਜਰ ਡਾ. ਵਿਮਲ ਸ੍ਰੀਵਾਸਤਵ ਮੁੱਖ ਮਹਿਮਾਨ ਵੱਜੋਂ ਹਾਜ਼ਿਰ ਰਹੇ । ਇਸ ਮੌਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਸਾਲ ਦੇ ਵਿਸ਼ਵ ਵਾਤਾਵਰਨ ਦਿਵਸ ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕੰਪਨੀ ਵੱਲੋਂ ਥੀਮ ’ਬੀਟ ਪਲਾਸਟਿਕ ਪ੍ਰਦੂਸ਼ਣ’ ਦੇ ਤਹਿਤ 250 ਸਵਰਾਜ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਮਾਜਰੀ ਪਲਾਂਟ ਵਿਖੇ ਇੱਕ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਰੈਲੀ ਕੱਢੀਗਈ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਿੰਗਲ-ਯੂਜ਼ ਪਲਾਸਟਿਕ ਤੋਂ ਬਚਣ ਅਤੇ ਇਸਤੋਂ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਨੁਕਸਾਨਾਂ ਪ੍ਰਤੀ ਜਾਗਰੂਕ ਕੀਤਾ ਗਿਆ । ਰੈਲੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਵਰਾਜ ਸੀਐਸਆਰ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਮੈਨੇਜਰ ਡਾ. ਵਿਮਲ ਸ੍ਰੀਵਾਸਤਵ ਦੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਵਿੱਚ ਸਵਰਾਜ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਬਣਾਏ ਗਏ ਵੇਸਟ ਸਟੈਬੀਲਾਈਜ਼ਰ ਤਲਾਅ ਦੇ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ 50 ਰੁੱਖ ਲਗਾਏ ਗਏ, ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ ਨੂੰ ਨਿਖਾਰਦੇ ਹੋਏ ਅਤੇ ਸਵੱਛ ਵਾਤਾਵਰਣ ਵਿੱਚ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾਇਆ ਗਿਆ। ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ “ਪ੍ਰੇਰਨਾ” ਦੇ ਤਹਿਤ ਐਸਐਚਜੀਐਸ ਨੇ ਮੋਹਾਲੀਦੇ ਮਹਿੰਦਰਾ ਸਵਰਾਜ ਪਲਾਂਟ ਵਿਖੇ ਇੱਕ ਸਟਾਲ ਲਗਾਇਆ । ਸਟਾਲ ਨੇ ਪਲਾਸਟਿਕ ਦੀਕਮੀ ਬਾਰੇ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਅਤੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਦੀਆਂ ਲੋੜਾਂ ਲਈ ਟਿਕਾਊ ਵਿਕਲਪਾਂ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਜੂਟ ਬੈਗ ਅਤੇ ਵਰਮੀਕੰਪੋਸਟ ਵਰਗੇ ਵਾਤਾਵਰਣ-ਪੱਖੀਵਿਕਲਪਾਂ ਦਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ । ਪਲਾਸਟਿਕ ਦੇ ਵਿਕਲਪਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਵਾਤਾਵਰਣ-ਅਨੁਕੂਲ ਹੱਲਾਂ ਦੀ ਵਧਦੀ ਮੰਗ ਨੂੰ ਰੇਖਾਂਕਿਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ, ਪਹਿਲਕਦਮੀ ਨੂੰ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਅਤੇ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਤੋਂ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਹੁੰਗਾਰਾ ਮਿਲਿਆ ।ਫੋਟੋ ਕੈਪਸ਼ਨ 03 :

About Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed