ਵਿਲੱਖਣ ਉਦਘਾਟਨ ਯੂਐਸ ਅਧਾਰਤ ਫਰਮ ਐਸਕਲੋਨ ਸਰਵਿਸਿਜ਼ ਨੇ ਐਨਜੀਓ ਨੂੰ ਦਫ਼ਤਰ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕਰਨ ਲਈ ਸੱਦਾ ਦਿੱਤਾ

0

ਵਿਲੱਖਣ ਉਦਘਾਟਨ ਯੂਐਸ ਅਧਾਰਤ ਫਰਮ ਐਸਕਲੋਨ ਸਰਵਿਸਿਜ਼ ਨੇ ਐਨਜੀਓ ਨੂੰ ਦਫ਼ਤਰ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕਰਨ ਲਈ ਸੱਦਾ ਦਿੱਤਾ

ਪੀਈਸੀ ਅਲੂਮਨੀ ਦੁਆਰਾ ਸਥਾਪਿਤ ਐਸਕਾਲੋਨ ਜ਼ਰੂਚੀ ਬੈਂਕ ਐਂਡ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਸਟਾਪ ਸ਼ਾਪ ਸੀਐਸਆਰ ਸਾਡੇ ਦਿਲਾਂ ਦੇ ਬਹੁਤ ਨੇੜੇ ਹੈ, ਰੂਥੀ ਸਾਹੀਵਾਲ, ਸੀਈਓ, ਐਕਲੋਨ ਬਿਜ਼ਨਸ ਸਰਵਿਸਿਜ਼

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ, 11 ਸਤੰਬਰ

ਸਮਾਜ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਦੇਣ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਵਧਣ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਨਾਲ ਸਥਿਤ, ਅਸਕਾਲੋਨ, ਇੱਕ ਯੂਐਸ ਅਧਾਰਤ ਵਿੱਤੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਕੈਪੀਓ ਨੌਲਜ ਪ੍ਰੇਮਸ ਆਊਟਸੋਰਸਿੰਗ, ਸੰਸਥਾ, ਅਮਰੀਕਾ, ਭਾਰਤ, ਨਾਰਵੇ ਅਤੇ ਇਜ਼ਰਾਈਲ ਵਿੰਚ ਸੰਚਾਲਨ ਅਤੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਨੇ ਮੁਹਾਲੀ ਦੇ ਸੈਕਟਰ 6 ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਿਸਤ੍ਰਿਤ ਦਫਤਰ ਖੋਲ ਕੇ ਟ੍ਰਾਈਸਿਟੀ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਕੰਮਕਾਜ ਦਾ ਵਿਸਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਮੋਹਾਲੀ : ਖੇਤਰ ਦੇ ਤੇਜੀ ਨਾਲ ਉੱਭਰ ਰਹੇ ਉਦਯੋਗਿਕ ਅਤੇ ਆਈਟੀ ਹੱਥ ਨੂੰ ਹੋਰ ਹੁਲਾਰਾ ਮਿਲਿਆ ਹੈ। ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਐਸਲੇਨ ਦੀ ਸਥਾਪਨਾ ਪੰਜਾਬ ਇੰਜਨੀਅਰਿੰਗ ਕਾਲਜ (ਪੀਈਸੀ) ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਕੀਤੀ ਹੈ।

ਰਿਬਨ ਕੱਟਣ ਦੀ ਰਸਮ 3 ਨੌਜਵਾਨ ਲੜਕੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਦੁਆਰਾ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਪਾਲਣ ਪੋਸ਼ਣ, ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਗੈਰ ਸਰਕਾਰੀ ਸੰਸਥਾ (ਐਨਜੀੳ) ਜੋਤੀ ਸਰੂਪ ਕੰਨਿਆ ਆਸਰਾ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਕੁੜੀਆਂ ਇਸ ਸਮੇਂ ਆਪਣੀ ਗ੍ਰੇਜੁਏਸ਼ਨ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਹਨ।

ਪੰਜਾਬ ਇੰਜਨੀਅਰਿੰਗ ਕਾਲਜ (ਪੀਈਸੀ ਦੀ ਸਾਬਕਾ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਜਬੀ ਸਾਹੀਵਾਲ, ਸੀ.ਈ.ਓ. ਐਸਕਲੋਨ ਬਿਜ਼ਨਸ ਸਰਵਿਸਿਜ਼, ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਡੀ ਪੰਚਲਾਈਨ : ਐਸਕਲੋਨਾ ਹੈ। ਕੰਮ ਹੋ ਗਿਆ ਅਸੀਂ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਭਰੋਸਾ ਦਿਵਾਉਂਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੀਆਂ ਬੇਕ-ਆਫਿਸ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣ ਲਈ ਸਾਡੇ ‘ਤੇ ਭਰੋਸਾ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਐਸਕਲੇਨ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਪੀਈਸੀ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ ਜਿੱਥੇ ਮੈਂ ਆਪਣੀ ਇੰਜੀਨੀਅਰਿੰਗ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਮੈਨੂੰ ਖੁਸ਼ੀ ਹੈ ਕਿ ਐਸਕਲੋਨ ਨੇ ਉਦਯੋਗਾਂ ਦੀ ਇੱਕ ਸੀਮਾ ਵਿੱਚ 5,000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੰਪਨੀਆਂ ਨੂੰ ਵਿਕਸਿਤ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਕੀਤੀ ਹੈ ਅਤੇ 25 ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਵਿੱਤ, ਲੇਖਾਕਾਰੀ, ਐਚਆਰ, ਪੈਰੋਲ ਆਦਿ ਵਰਗੇ ਆਪਣੇ ਬੈਂਕ ਆਫਿਸ ਵਿਭਾਗਾਂ ਨੂੰ ਅਨੁਕੂਲ ਬਣਾਇਆ ਹੈ,” ਸਾਹੀਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ

ਸਾਹੀਵਾਲ ਨੇ ਕਾਰਪੋਰੇਟ ਸਮਾਜਿਕ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ (ਸੀਐਸਆਰ) ਪ੍ਰਤੀ ਆਪਣੀ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਸੰਕਲਪ ਨੂੰ ਦੁਹਰਾਉਣਾ, ਇਸ ਤੱਥ ਤੋਂ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਝਲਕਦਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਇੱਕ ਐਨਜੀਓ ਦੀ ਸਹੂਲਤਾਂ ਵਿੱਚ ਰਹਿ ਰਹੀਆਂ ਲੜਕੀਆਂ ਨੂੰ ਮੋਹਾਲੀ ਵਿਖੇ ਨਵੇਂ ਦਫਤਰ ਦੀ ਉਦਘਾਟਨ ਕਰਨ ਲਈ ਸੱਦਾ ਦਿੱਤਾ।

ਉਨਾ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਸੀਐਸਆਰ ਬਹੁਤ ਨੇੜੇ ਹੈ। ਸਾਡੇ ਦਿਲਾ ਲਈ ਅਤੇ ਮੋਹਾਲੀ ਵਿੱਚ ਦਫਤਰ ਖੋਲ੍ਹਣਾ ਵੀ ਟ੍ਰਾਈਸਿਟੀ ਲਈ ਇੱਕ ਸ਼ਰਧਾਜਲੀ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਮੈਂ ਪੜ੍ਹਿਆ ਸੀ।” ਐਸਕਲੋਨ ਕੰਪਨੀ ਦੀ ਸੀਐਸਆਰ ਬਾਂਹ ਐਸਕਲੋਨ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ ਆਪਣੀਆਂ ਸੀਐਸਆਰ ਵਚਨਬੱਧਤਾਵਾਂ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਵਜੋਂ ਜੋਤੀ ਸਰੂਪ ਕੰਨਿਆ ਆਸਰਾ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਲੜਕੀਆਂ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਨ ਲਈ ਦਾਨ ਦੇਣ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਉਨਾਂ ਦੀਆਂ ਸੰਭਾਵਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਵਾਲੀਆਂ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਨੂੰ ਤੋੜਨਾ ਹੈ। ਇਹ ਬੱਚੀਆਂ ਨੂੰ ਸਿੱਖਿਆ, ਸਿਹਤ ਸੰਭਾਲ ਅਤੇ ਮੌਕਿਆਂ ਰਾਹੀਂ ਸ਼ਕਤੀ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਕੁੜੀਆਂ ਲਈ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਕੇ, ਅਸੀਂ ਭਾਈਚਾਰਿਆਂ ਅਤੇ ਅਰਥ ਵਿਵਸਥਾਵਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਉਜਵਲ ਤੇ ਵਧੇਰੇ ਸਹਿਯੋਗੀ ਭਵਿੱਖ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਕਰਦੇ ਹਾਂ । ਅੰਕੁਰ ਸਕਸੈਨਾ, ਡਾਇਰੈਕਟਰ, ਇੰਡੀਆ ਆਪ੍ਰੇਸ਼ਨ, ਐਸ਼ਕਲੇਨ ਨੇ ਕਿਹਾ।

ਵਿਪੁਲ ਬਾਰਭਾਯਾ, ਸੀਓਓ, ਅਸਕਾਲੋਨ, ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਐਸਕਾਲੋਨ ਨੇ ਕੇਵਿਡ ਯੁੱਗ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਮਾੜੇ ਆਰਥਿਕ ਪੜਾਅ ਵਿੱਚ ਕਾਫ਼ੀ ਵਾਧਾ ਦਿਖਾਇਆ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਕਵਿਡ ਸਾਲਾਂ ਦੌਰਾਨ ਤਿੰਨ ਗੁਣਾ ਵਾਧਾ ਦੇਖਿਆ। ਅਸੀਂ ਭਵਿੱਖ ਲਈ ਆਪਣੇ ਕਾਰਜਾਂ ਅਤੇ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਨਿਪਟਾਉਣ ਅਤੇ ਸਥਿਰ ਕਰਨ ਲਈ ਸਿਰਫ਼ ਇੱਕ ਸਾਲ ਦਾ ਸਮਾਂ ਲਿਆ ਹੈ। ਉਹ ਕਾਰੋਬਾਰ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਅਸੀਂ ਹਾਂ, ਮੁੱਖ ਰੂਪ ‘ਚ ਵਿੱਤ ਅਤੇ ਲੇਖਾਕਾਰੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਹੈ, ਜਿਸ ਦੀ ਇੱਕ ਸੰਸਥਾ ਨੂੰ ਹਰ ਸਮੇਂ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਵਿਕਾਸ ਲਾਜ਼ਮੀ ਹੈ।

ਉਨਾਂ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ,”ਅਗਲੇ ਕੁਝ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ, ਸਾਡੀ ਸੰਸਥਾ ਰਣਨੀਤਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕਈ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਤਰਜੀਹਾਂ ‘ਤੇ ਕੇਂਦ੍ਰਿਤ ਰਹੇਗੀ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਡਿਜੀਟਲ ਪਰਿਵਰਤਨ ਵਿੱਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨਾ, ਸੰਚਾਲਨ ਕੁਸ਼ਲਤਾ ਅਤੇ ਸ਼ੁੱਧਤਾ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਆਟੋਮੇਸ਼ਨ ਅਤੇ ਡੇਟਾ ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ ਵਰਗੀਆਂ ਉੱਨਤ ਤਕਨੀਕਾਂ ਦਾ ਲਾਭ ਉਠਾਉਣਾ ਹੈ।

ਸਾਹੀਵਾਲ ਨੇ ਸੰਖੇਪ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ, “ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਗਾਹਕਾਂ ਦੀ ਸ਼ਨਾਖਤ ਕਰਨ ਅਤੇ ਉਨਾਂ ਦੀ ਵਪਾਰਕ ਪਹੁੰਚ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਨਵੇਂ

ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਮੌਕਿਆਂ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਸਾਡੇ ਗਲੋਬਲ ਵਿਸਥਾਰ ਦੇ ਯਤਨ ਜਾਰੀ ਰਹਿਣਗੇ। ਪ੍ਰਤਿਭਾ ਦੇ ਲਗਾਤਾਰ ਵਿਕਾਸ ਲਈ

ਅਸੀਂ ਹੁਨਰਮੰਦ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਸੁਸਿਖਿਅਤ ਕਰਨ ਵਾਸਤੇ ਉਦਯੋਗ ਦੇ ਚੋਟੀ ਦੇ ਪੇਸ਼ੇਵਰਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਆਕਰਸ਼ਿਤ ਕਰਦੇ ਰਹਾਂਗੇ।

About Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed