ਸਵਰਾਜ ਮੰਡਲ ਵੱਲੋਂ ਸਿਆਲਬਾ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਤਹਿਤ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਮਹਿਲਾ ਦਿਵਸ ਮਨਾਇਆ ਗਿਆ ।

0

ਸਵਰਾਜ ਮੰਡਲ ਵੱਲੋਂ ਸਿਆਲਬਾ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਤਹਿਤ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਮਹਿਲਾ ਦਿਵਸ ਮਨਾਇਆ ਗਿਆ
ਸਿਆਲਬਾ 07/03/2024, ਮਹਿੰਦਰਾ ਸਵਰਾਜ ਅਤੇ ਮਾਨਵ ਵਿਕਾਸ ਸੰਸਥਾਨ ਨੇ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਤਹਿਤ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਮਹਿਲਾ ਦਿਵਸ ਮਨਾਇਆ । ” ਵੂਮੈਨ ਵਿੱਚ ਨਿਵੇਸ਼: ਪ੍ਰਗਤੀ ਨੂੰ ਤੇਜ਼ ਕਰੋ ” ਥੀਮ ਦੇ ਨਾਲ, ਇਸ ਸਮਾਗਮ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਸਮਾਜਿਕ ਵਿਕਾਸ ਨੂੰ ਤੇਜ਼ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਔਰਤਾਂ ਦੇ ਸਸ਼ਕਤੀਕਰਨ ਦੇ ਮਹੱਤਵ ਨੂੰ ਉਜਾਗਰ ਕਰਨਾ ਸੀ।
ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਸ਼੍ਰੀਮਤੀ ਅੰਕਿਤਾ ਨੇ ਆਏ ਹੋਏ ਮਹਿਮਾਨਾਂ ਅਤੇ ਆਏ ਹੋਏ ਮਹਿਮਾਨਾਂ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕੀਤੀ । ਡਾ: ਕਵਿਤਾ ਮਹਿਤਾ, ਸ੍ਰੀ ਰਾਜੀਵ ਅਸਿਸਟੈਂਟ ਮੈਨੇਜਰ ਏ.ਸੀ. ਬੀ. _ ਆਈ, ਸਿਆਲਬਾ ਦੀ ਸਰਪੰਚ ਡਿੰਪਲ ਰਾਠੌਰ ਅਤੇ ਡਾ: ਵਿਮਲ ਸ੍ਰੀਵਾਸਤਾ ਆਪਣੀ ਟੀਮ ਸਮੇਤ ਇਸ ਮੌਕੇ ਮੁੱਖ ਮਹਿਮਾਨ ਵਜੋਂ ਹਾਜ਼ਰ ਹੋਏ | ਡਾ: ਕਵਿਤਾ ਮਹਿਤਾ ਨੇ ਹਾਜ਼ਰ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਔਰਤਾਂ ਦੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਪੋਸ਼ਣ ਅਤੇ ਸਿਹਤ ਦੀ ਅਹਿਮ ਭੂਮਿਕਾ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ | ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਸ਼੍ਰੀ ਰਾਜੀਵ, ਸਹਾਇਕ ਮੈਨੇਜਰ, ਐਸਬੀਆਈ ਸ਼ਾਖਾ ਸਿਆਲਬਾ ਨੇ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਲਾਭ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਲਈ ਬਣਾਈਆਂ ਗਈਆਂ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸਰਕਾਰੀ ਵਿੱਤੀ ਸਕੀਮਾਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ।
ਇਸ ਮੌਕੇ ਸਥਾਨਕ ਸਵੈ-ਸਹਾਇਤਾ ਸਮੂਹਾਂ ਦੀ ਉੱਦਮੀ ਭਾਵਨਾ ਨੂੰ ਵੀ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਜੂਟ ਦੇ ਥੈਲੇ, ਆਚਾਰ, ਵਰਮੀ ਕੰਪੋਸਟ, ਮਸ਼ਰੂਮ ਅਤੇ ਫੁਲਕਾਰੀ ਉਤਪਾਦਾਂ ਸਮੇਤ ਵਿਭਿੰਨ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਦੇ ਉਤਪਾਦਾਂ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਸਟਾਲਾਂ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।
ਜਿਵੇਂ ਜਿਵੇਂ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਅੱਗੇ ਵਧਦਾ ਗਿਆ, ਫੋਕਸ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਤੋਂ ਉੱਭਰ ਰਹੀਆਂ ਸਫਲਤਾ ਦੀਆਂ ਕਹਾਣੀਆਂ ਵੱਲ ਤਬਦੀਲ ਹੋ ਗਿਆ। ਪ੍ਰਗਤੀਸ਼ੀਲ ਮਹਿਲਾ ਲਾਭਪਾਤਰੀਆਂ ਨੇ ਆਪਣੀਆਂ ਪਰਿਵਰਤਨਸ਼ੀਲ ਯਾਤਰਾਵਾਂ ਨੂੰ ਸਾਂਝਾ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਕਿਵੇਂ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਦੇ ਦਖਲਅੰਦਾਜ਼ੀ ਨੇ ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਜੀਵਨ ‘ਤੇ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪਾਇਆ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਤਰੱਕੀ ਲਈ ਸਨਮਾਨਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਪੁਰਸਕਾਰਾਂ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਸੰਸਥਾ ਦੇ ਟੀਮ ਨੇਤਾ ਹੇਮੋਰੋਇਡਜ਼ ਵਿੱਗ ਕੋਲ ਹੈ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਔਰਤ ਦਿਨ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਿੱਚ ਭਾਗ ਲੈਣ ਲਈ ਦੇ ਲਈ ਸਾਰੇ ਮਹਿਮਾਨ ਅਤੇ ਮੌਜੂਦ ਲੋਕ ਦੇ ਦਿਲੋਂ ਸ਼ੁਕਰਗੁਜ਼ਾਰ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਨੇ ਕੀਤਾ।
ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਦੇ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਪਹਿਲ ਦੇ ਚੈਨਲ ਤੋਂ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਔਰਤ ਦਿਨ ਦੇ ਜਸ਼ਨ ਕੋਲ ਹੈ ਨੰ ਸਿਰਫ ਸਮੂਹਿਕ ਕਾਰਵਾਈ ਦੇ ਲਈ ਇੱਕ ਪੜਾਅ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕੀਤਾ , ਨਾ ਕਿ ਸਿਆਲਬਾ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਗੁਆਂਢੀ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਬਦਲੋ ਨੂੰ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕਰਨਾ ਅਤੇ ਸਮਾਵੇਸ਼ ਦੇ ਸੱਭਿਆਚਾਰ ਨੂੰ ਹੌਂਸਲਾ ਅਫ਼ਜ਼ਾਈ ਨੂੰ ਦੇਣ ਲਈ ਦੇ ਲਈ ਇੱਕ ਉਤਪ੍ਰੇਰਕ ਦੇ ਫਾਰਮ ਵਿੱਚ ਵੀ ਕੰਮ ਨੇ ਕੀਤਾ।

About Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed